ดนตรีซ่า
ปกติซ้อมกับเพื่อน ในวงก็จะมีกัน3คน มีกลองคือผม กีตาร์และก็เบส ส่วนนักร้องเบสกะกีตาร์จะหาเพื่อนๆเขามาร้องแก้ขัดให้ แต่ไม่มีนักร้องเป็นตัวเป็นตน คราวไหนซ้อมนักร้องไม่มีก็ร้องดเล่นกันเอง แต่ปัจจุบันมือกีตาร์ย้ายไปทำงาน ตจว ส่วนมือเบสก็ทำงานประจำกับเล่นกลางคืน (แต่นานๆทีผมก็จะซ้อมกับมือเบสบ้างและมือกีตาร์ก็ไปยืมตัวเพื่อนผมอีกคนมาเล่นให้) ช่วงนี้ผมได้แค่เอาไม้มาตีเล่นกับเก้าอี้แค่นั้น เลยอยากหาวงซ้อมเอาแค่่หนุกๆพอ เพราะเมื่อก่อนผมก็ซ้อมเล่นเฉยๆ ผมไม่กล้าทำวงจริงจังขนาดนั้น เพราะผมรู้ตัวผมเองว่าไม่ค่อยมีพัฒนาการเท่าไร ส่วนเรื่องแนวเพลงก็จะเป็นเพลงแนว ตลาดทั่วไป ถ้าอยากเล่นนอกเหนือจากนั้น ถ้าเป็นเพลงที่ส่วนไม่เยอะไม่ยาก ก็เล่นได้เกือบทุกเพลง แต่จะระเอียดแค่ไหนก็แล้วแต่เวรกรรมครับ 555 อยากได้วงที่ซ้อมสะดวกกันแถวบางกะปิกับระแวกใกล้ๆครับ ใครสนใจแอดline ก่อนได้ครับ line senseholland ขอบคุณพื้นที่เล็กๆสำหรับผมนะครับ ^^

ยังไม่มีความคิดเห็นใด ๆ

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำก่อนหน้า /1 ต่อไป