ดนตรีซ่า
คือเราชอบเเนวเพลงกว้างมาก แต่เวลาจะหยิบเพลงไหนมาโคฟหรือมาทำก็จะตามอารมณ์ตอนนั้น 555
ก็ใช้ plug-in ของ garage band กับ recorder ของ ipad ค่ะ ไมค์ร้องยังไม่มี ห้องอัดก็ไม่มี ทฤษฎีดนตรีก็น้อยนิด ต้นทุนทำมีเเค่นี้เเหละค่ะ ที่เห็นจะเยอะที่สุดคงเป็นความรักเเล้วล่ะ ❤ ตอนนี้ก็ยัง improve ตัวเองเรื่อยๆ
ส่วนตัว backing track เราหาจากใน youtube หรือบางทีก็ทำเอง เราเขียนเนื้อเพลงและครีเอทเมโลดี้ได้ เเต่อยากจะมีสกิล produce มากกว่านี้กับของดี ๆ หน่อยถึงจะเริ่มทำเพลงของตัวเอง
เราร้องเพลงเเล้วก็เล่นกีตาร์กับขิมได้ เเละตอนนี้กำลังฝึกเล่นคีย์บอร์ดค่ะ
ยังไงก็ฝากผลงานด้วยนะคะ เเล้วก็ว่างรับงาน รับคนเเชร์ประสบการณ์ ความรู้เเละความสนุกของดนตรีอยู่ค่ะ
ด้านล่างก็เป็นตัวอย่างเพลงที่เราทำ อันนี้ได้ backing track จาก youtube เเล้วเราเอามาใส่ eq นิดหน่อย ส่วนเสียงร้องก็ของเราเองค่ะ
ฝากติดตามด้วยน้า~
ก่อนจากฝากทวิต : @Chuty_KK
[audio]Listen to SILHOUETTE [NARUTO OP. 16] by CHUTY KK on #SoundCloud https://soundcloud.com/kubkib96/cover-kanaboon-silhouette-by[/audio]

ยังไม่มีความคิดเห็นใด ๆ

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำก่อนหน้า /1 ต่อไป